Amini tu, amini tu, yote yatendeka. Amini tu na tuinamishe tu vichwa vyetu sasa. Baba Mungu, hilo ndilo ombi letu aminifu, usiku wa leo. Tunapoona yote unayowatendea watu siku hizi, ndipo tunakuomba Bwana, na tuamini tu tuamini tu ya kwamba hiyo ni kweli, neno lililoandikwa likidhihirishwa kwetu. Tujalie mambo haya Baba. Sasa usiku wa leo tunataka kukushukuru kwa ajili ya ya nuru uliyoangazia maandiko kwa ajili yetu asubuhi ya leo na tunaomba usiku wa leo Bwana, kwenye mstari wa maombi ya kwamba utathibitisha neno lako kweli tunayaombea makanisa yote na makusanyiko ambayo yamekusanyika kuzunguka vile vile vile vipaza sauti vidogo nchini kote, kutoka kwenye taifa kote kote, hata kwenye pwani ya magharibi, kule juu kwenye milima ya Arizona, chini kwenye mabonde ya Texas, mbali sana hata pwani ya mashariki, nchini kote, Bwana, ambako wao wamekutanika. Tuko umbali wa masaa mengi, bali Bwana, sisi tuko pamoja usiku wa leo kama jamii moja wa amini tukingojea kuja kwa Masihi. Nasi tunaomba Baba wa mbinguni, ya kwamba wewe utamtuma hivi karibuni kwa ajili ya kanisa lako, kwani tunaomba hayo katika jina lake, amina. Mwaweza kuketi. Salamu za Kikristo kwa nyote mlio hapa usiku huu. Nasikitika ya kwamba tungali tumesongamana na kufinyana, hata ni shida kwetu kupumua. Hata vyombo vya kubaridisha, hata vikifanya kazi vipi, havifai sana, watu wengi sana kama ingalikuwa tu kanisa la kawaida lililojaa watu, vyombo hivyo vingewagandisha, bali sasa kila mmoja anapepea akijipepea, na vyombo vya kubaridisha hewa vikifumisha kwa nguvu iwezekanavyo. Tunatuma salamu kutoka pwani ya mashariki hata pwani ya magharibi kwa marafiki wetu wote katika Kristo wanaosikiliza. Tunatuma salamu zetu kule San Jose, ndugu Bodas, kile kikundi kule juu, tunazituma kule milimani katika Prescott Arizona, kwa ndugu Leo Mesia pamoja na kundi lake lilo kule juu linalongojea kule kuja kwa Bwana. Tunatuma salamu kwa wale walioko Tucson, waliokusanyika usiku wa leo wakingojea kule kuja kwa Bwana, chini katika Austin Texas, kwa wale wanaongojea kuja kwa Bwana. Kule juu Chicago kwa wale wanaongojea kuja kwa Bwana, kule juu kwenye pwani ya mashariki New York na Connecticut na vile vikundi vikubwa kule vinavyongojea kuja kwa Bwana. Hatuna nafasi hapa wanakoweza kuketi, kwa hivyo inatulazimu tu kuwatumia neno kwa njia ya simu. Tunatuma salamu zetu kwa ndugu Junior Jackson usiku wa leo na kundi lake kule Clarksville Klax..., ndugu Lorado kule sitini na mbili na kundi lake wanaongojea kuja kwa Bwana. Na sasa tumekusanyika hapa usiku wa leo katika kanisa la nyumbani, yale maskani, tukingojea kuja kwa Bwana. Na sasa Wengi wenu huenda ikawa hawaku, hawakuweko kwenye ibada asubuhi ya leo, lakini natumaini ya kwamba kila mmoja ambaye hakuwako watapata hiyo kanda, kwa maana naamini huo ulikuwa ujumbe moja kwa moja sana kwa kanisa tangu ule, ule ujumbe wa Mabwana ni wakati gani Niliisi upako wa Roho nikajisikia nikiongozwa kusema yale niliyosema. Ulikuwa mrefu, ingawaje nilijisikia nikiongozwa kufanya hivyo, nami nafikiri Bwana kwa neno lake alionyesha ni majira gani tunayoishi, na tuhakikishe ya kwamba tunaelewa mambo haya ya ajabu yanayotendeka. Mwajua Bibilia ilisema wao walio na hekima ndio watakaoelewa, bali mataifa pamoja na watu watazidi kuwa wanyonge na werevu. Hebu fikiria Marekani, wastani sasa ufikia umri wakati apata miaka ishirini, mnyonge bali mwerevu. Wao hawakuwa na aeropleni siku hizo na na makombore atomiki, bali waliishi miaka mingi zaidi. Sisi tunazidi kuwa wanyonge na werevu, na werevu wetu ndio utakaotuangamiza. Tu, tutajiangamiza wenyewe. Mungu hatatuangamiza, uwerevu wetu utatuangamiza. Imekuwa hivyo daima na itakuwa hivyo tena. Basi, Bwana akitujalia, Jumapili ijayo asubuhi, sijui nitaubiri nini bali natumaini ya kwamba Bwana iwapo ataturuhusu kuishi na kusitendeke chochote, na iwe ni mapenzi yake, tunatarajia kuhubiri ujumbe mwingine jumapili ijayo asubuhi. Tuwe na maombi kwa ajili ya walio wagonjwa. Jumapili usiku ndipo itanilazimu kurudi Arizona kuwarudisha jamaa yangu kule, ili watoto wapate kujiandikisha shuleni. Ndipo nanyi mta tutawaarifu tuwezavyo juu ya mikutano inapo tayarisho ama nyakati ambazo tuna mahali ambapo tunatarajia kuwa. Kwa hiyo Mungu awabarikini wa nyote. Sasa usiku wa leo tunapojua ya kwamba ni kwanza, nimechelewa kwa muda wa dakika kumi na tano, saa mbili kasoro kasorobo hapa Jeffersonville, na hiyo ni kama saa tatu kasorobo kule kule kule pwani ya mashariki na ndipo yapata saa kumi na moja kwenye pwani ya magharibi. Kwa hivyo tuko karibu machweo ya jua hapa, nami nataka kunena nanyi kwa ibada fupi tu, kujaribu kupata upako wa Roho, na ndipo nihite mstari wa maombi. Nami nataka makutano haya hapa na makutano waliokutanika mahali penginepo wampate mtu fulani, ndugu yeyote mwenye upako wa Roho. Na tunapoanza kuombea wagonjwa, aende akawawekele mikono wale walio kwenye makutano yenu. Na kumbuka Mungu yuko mahali pote, ameenea kila mahali. Kwa hivyo kule chini Texas, kule juu California, juu kule Arizona, popote mlipo, wawekeleeni wagonjwa mikono, tutakapoanza kuwaombea wagonjwa, nami ninahakika Mungu atayasikia na kujibu maombi. Jambo ngeni. Jumapili iliyopita usiku nao upako ulikuwa unaendelea, e, na Roho Mtakatifu ilikuwa jambo la ajabu. Sikuwa nimekuwa na, na mstari wa utambuzi kwa miezi na miezi tangu nilipokuwa hapa wakati uliopita, na ndipo kwenda pale kwa ahadi. Haujui kama yeye ataitimiza, uwezi kusema ataitimiza, itakupasa tu kwenda pale na kungojea yeye. Ni mwenyezi, utenda anayotaka lakini kusimama pale na kungoja kuona atakayotenda, ndipo unasikia ikikujilia hivyo. Na mwisho wa u, ule mkutano, bila kujua ilikuwa nani, bali palikuwepo mtu mahali fulani mstarini aliyekuwa mrefu mwenye upara, naye alikuwa mgonjwa sana. Na ndipo mwishowe pakatokea mtu fulani hapa jukwaani naye ameinamisha kichwa chake, naye alionekana mwenye kuugua, ameshika tumbo lake. Nami nikadhani huenda huyo akawa yule mtu wa kwanza ama mtu wa pili, ama popote ilipokwepo, ambaye nilimwombea, maana alikuwa na upara na ameinamisha kichwa chake, mtu mkubwa aliyeinama. But, uh, bali nikatazama uh, huku na kule na kumuona yule Mungu. Ana ameketi kule bali alikuwa mwenye furaha. Nikawaza, ni wapi? Singeweza kuamua ilikuwa wapi ningelihisi na kumuona yule mtu mbele zangu nikahisi ikivuta upande huu nayo ilikuwa ikitoka nyuma. Nikamtazama ndugu Nevu na hawa wawili walioketi hapa haikuwa wao. Nikasema, mtu huyu yuko upande wa ndani wa kile chumba cha kubatizia nyuma kule na mnajua ilikuwa nani? Ndugu Shepherd. Sababu ya kutokumtambua alikuwa ameketi nyuma kule kichwa chake kimenamishwa, akiomba yeye. Yeah, alifikiri atakufa. Alifikiri hayo kwa majuma kadha yaliyopita. Mke wake alimwambia anunue jozi mpya ya viatu, naye akasema sita zihitaji, sitakuwa hapa muda huo wote. Naye alikutana nami hivi majuzi kwenye kule uwanjani kwa ndugu Huda akipata sauti na kumsifu Mungu, kasema, ninakula nyama ya nguruwe, mayai, nyanya, chochote ninachotaka. Na kwa unyenyekevu akatoa kiti chake na kurudi kule nyuma kabisa, huku akiomba. Unaona, hauhitaji kadi ya maombi, unahitaji tu imani. Unaona, na msijui kama uliponywa ama la. Mimi nilisema tu mtu mm, mm, anaomba ana kasoro <coughs> nafikiri. Nilitara, nilitaja ilikuwa nini? Kuumwa na tumbo, na anaombea nyuma hapa. Bwana Yesu anakuponya namwe hiyo tu ndiyo ningemwambia, mvuto ulikuwa ya kwamba alikuwa yu anaomba, niliweza kuona hilo bali yaliyotendeka ya bali yanayotendeka, sijui. Unaona bali unapoiona ikirudi, kila mmoja anatambua. Inaposema Bwana asema hivi, waona, huyo si mimi ninayenena tena, huyo ni yeye, lakini mimi ni daima usema, Yesu Kristo amekupoja. Hiyo ni kweli kabisa. Alijeruhiwa kwa makosa yetu, kwa kupigwa kwake sisi tumepona. Unaona, unaona bali inapokuja Bwana asema hivi na kukwambia ku, ya kutenda na yatakayotendeka ya tazama hilo, itakuwa hivyo. Bali ninaposema Yesu Kristo anakuponya na kukufanya mzima, amini hilo, kwa, kwa maana yeye tayari amesema hayo. Mimi narudia tu yale aliyosema, naona ni kurudia tu yale yeye aliyoonyesha. Mnaelewa? Sasa na tuharakishe tukaingia katika neno moja kwa moja, kwa sababu najua ya kwamba wengi wenu mlio hapa mtasafiri maili nyingi usiku wa leo. Naomba ya kwamba Mungu atawabariki na kuwasaidia na kuwalinda barabarani. Na sasa ningetaka kufungua usiku wa leo Matayo mtakatifu sura ya ishirini na moja na aya ya kwanza hata kumi na moja katika Matayo mtakatifu na sasa kama hauna Biblia yako, ama unataka kuandika maandiko haya vyema. Na sasa ninyi ambao hamkusikia ule ujumbe asubuhi ya leo na mna chombo cha kunasia sauti, sisi hatutaki kamwe kuuza kanda, sisi hatupendelei kuuza chochote. Wakati mwingine katika mikutano mikubwa watatangaza wana baadhi ya vitabu huko nyuma, hatupati faida yoyote kwavyo. Ndugu Veil vale ndiye mwandishi wake zile kanda. Mtu ambaye hushughulikia kazi ya kanda pale atawaambieni, hatupati pesa kwa kanda. Hatufikiria kanda, ni ule ujumbe. Na mtu anapofikiria akilini mwake kwamba ni fedha, hatatengeneza kanda tena. Hilo ni sawa, niliulizia kuhusu hilo. Nafikiri kanda zetu zi, zinauzwa kama chini ya dola tano au kitu kama hicho. Wasema nini? Tatu na nne kwa hizo kanda kubwa na ndefu. Na muhudumu fulani niliuliza habari za kanda zake nazo zilikuwa dola tisa za dakika ishirini ama thelathini kwa ujumbe mmoja. Kwa hivyo naona ya kwamba ndugu yetu Thothman kule nyuma hatajiriki yeyote wao kwa hizi kanda ambazo wanasambaza, wana, unaona wanapata tu za kutosha kuendeleza kazi. Siwezi nikawauliza kuzitengeneza bure, kwa maana inawalazimu kununua kanda na vinginevyo na hiyo mitambo ni gali sana, kwanza ina gharimu kama dola elfu kumi kuitayarisha, kutengeneza kanda hizo. Basi naelewa kwamba hivi karibuni, mimi wao, hawajalitangaza bado, kuna kusikizwa kwa kanda tena mara kwa mara. Sisi wadhamini mimi usi, si usiki nayo kamwe, hata si, sijapata kuwa katika wowote wa mikutano hiyo, siko upande huu wala ule. Wao hutuma maombi yao, wadhamini uamua ni nani atakayefuata kwa kutengeneza hizi kanda, nao wanamtumia barua. Hayo tu ndio ninayojua juu yake, wao hushughulikia hayo, kwa maana siwezi anga kuwaweka watoto wakfu sembuse kushughulikia kanda kwa hivyo, au kubatiza kwa hivyo. Hivyo moyo wangu wote upo kwenye ujumbe huu huo ndio ule mvuto wa tatu na ndio unaonipasa kuwa mwaminifu na mnyenyekevu kwake Matayo 21:1 hata kumi na moja nilisema hayo tupate kuwa mkitazama ama kufungua maandiko hata walipo hata walipokaribia Yerusalemu na kufikia Betfag katika mlima wa mizeituni ndipo Yesu alipotuma wanafunzi wake wawili akawaambia, enendeni mpaka kijiji kile kinachowakabili na mara mtaona punda amefungwa na mwana punda pamoja naye, wafungueni mniletee. Na kama mtu akiwaambia neno, semeni Bwana ana haja nao, na mara hiyo atawapeleka. Haya yote yamekuwa ili litimie neno lilonenwa na nabii akisema, Mwambieni binti wa Sayuni, tazama mfalme wako amekuja kwako, mpole naye amepanda punda na mwana punda mtoto wa punda. Wale wanafunzi wakaenda zao wakafanya kama Yesu alivyoamuru wa wakamleta wakamleta yu, yule punda na mwana punda, wakaweka nguo zao juu yao, naye ya akaketi juu yake. Watu wengi katika ule mkutano wakatandaza nguo zao njiani, na wengine wakakata matawi ya mti wakayatandaza njiani. Na makutano waliotangulia na wale waliofuata wakapaza sauti wakisema, Hosana mwana wa Daudi, ndiye mbarikiwa yeye ajaye kwa jina la Bwana, hosana juu mbinguni hata alipoingia Yerusalemu, mji wote ukataharuki, watu wakisema, na ni nani huyu? Makutano wakasema, huyu ni yule nabii Yesu wa Nazareti ya Galilaya. Basi kama ningechukua somo katika hayo, kwa muda wa mdawa, kama dakika thelathini, kabla mstari wa maombi haujaanza, ningetaka kuchukua ili kama somo, nini kinachovutia kule mlimani. Naam, ilikuwa siku ya kuchosha na yenye mashaka, na ilikuwa siku isiyo ya kawaida. Tunamwona Yesu hapa akija mpaka Yerusalemu akiwa tayari kuhudhuria Pasaka. the ten, the Na Pasaka ni ambapo mwanakondoo wa Pasaka aliuwawa nayo damu ilipakwa kwenye kiti cha rehema kwa ajili ya, ya upatanisho wa, wa watu. Naye alikuwa amefika kutoka Bethfage na alikuwa amefikia kilele cha mlima wa Mizeituni, ambao unaelekea kilima kingine kidogo ambacho Yerusalemu ilijengwa. Naye alipokuwa akitazama, alijua ya kwamba huku kulikuwa kuzuru kwake kwa mwisho. Huu ulikuwa wakati ambao angetolewa mikononi mwayo wenye dhambi, nao wangemuua. Angekufa kifo cha kutisha sana ambacho mwanadamu yeyote amewahi kufa na kuzikwa angesalitiwa na walio wake, baadhi yao wakisimama papo hapo pamoja naye. Naye akiwa Mungu, alijua yaliokuwa mioyoni mwao, na alijua tangu mwanzo mtu ambaye angemsaliti, na alijua ya kwamba mtu huyo alikuwa pamoja naye, ambaye aliketi karibu naye na kumhesabia kumwe, fedha zake na kadhalika. Alijua mtu huyo angemsaliti, naye alijua ya kwamba msalaba mkatili wa Kirumi ulimngojea kule alijua ya kwamba maji mwilini mwake na damu ya mwili wake vingetengana na ya kwamba damu ingetiririka kutoka paji la uso wake katika matone makubwa kama jasho. Alijua yote hayo yaliyokuwa mbele zake, naye anasimama mlimani akiutazama Yerusalemu. Watu wa siku hizo walivyojiita siku hizo, tabaka bora ya watu wa kidini walimchukia. Makanisa ya siku hizo yalimchukia na kumshutumu hadharani na kuwashutumu hadharani wa wote waliomsikiliza, na kama waliondoka na kwenda kuhudhuria ya mikutano yake walifukuzwa mara moja kutoka ushirika wa kanisa. Si ajabu maandiko yalisema, alikuja kwake nao walio wake hawakumpokea. Wale waliopaswa kumpenda, wale waliopaswa kumsaidia walikuwa adui zake wa wabaya sana, naye akatengeneza kundi lake ndogo kutoka baadhi ya watu maskini, wavuvi, watoza ushuru, wasio na elimu. Biblia ilisema ya kwamba baadhi yao walikuwa hata wasio na elimu, wasio na maarifa, wengine wao hata wangeandika majina yao. Yeye hakuenda kamwe ya kanisani kuchagua watu wake. Naye hakukubaliana kamwe na haku yeyote wa viongozi wa makanisa. Isitoshe, yeye alifuata nyayo za nabii, hasa alilaumu chochote walichofanya, kama wale wengine mbele yake walivyokuwa wamefanya, kwa sababu wao walikuwa sehemu ya neno, naye alikuwa neno katika ukamilifu wake bali katikati ya yoyote kupitia kila wakati na kila nabii ambaye alikuwako ama ambaye angekuwako, kutakuweko kiasi fulani cha watu ambao wamechaguliwa tangu asili kusikia ujumbe huo, nao wataufuata. Hao hawajali umati wa watu, hawajali lawama za wasioamini wa wao wao waowawawabishani nao, wana wajibu mmoja huo ni kuamini na kupata kila sehemu yake wawezayo waingize ndani, kama Mariamu aliyeketi miguuni pa Yesu, naye Martha alikuwa akimtengenezea chakula chake cha jioni. Naye Yesu akamwambia, lakini Martha, unashughulikia mambo ya maisha, bali Mariamu ametafuta mambo bora zaidi. Mwaona, mambo ya uzima wa milele. Sasa tunaona ya kwamba wengi wa watu waliokuwa wameelewa wao, hawakuwa na vitabu kama tulivyo navyo siku hizi, hawakuwa na televisheni ama simu ama chochote kile siku hizo, bali kulikuwa na fununu ya kwamba yeye angehudhuria Pasaka, kwa maana wengi wa watu wale, wakiwa watu wa kiroho, walijua ya kwamba yeye alikuwa yule mwana kondoo wa Pasaka kwa maana tayari alikuwa amewaambia mambo ambayo yangetendeka, na ndipo bila shaka, wao wakijua ya kwamba ye angekuwako na kumpenda, walikompenda walikuwa wakimngojea. Kulikuwa umati ambao labda ulikuwa ukisukumana, wakibuburushana toka lango hadi lingine, wakiwa macho sana, kwa maana walijua angefika wakati wowote wa walikuwa macho. Wengine Walikuwa wakishangaa watu hawa wana nini, kukimbia kutoka lango moja kufikia lingine, wanavutiwa na nini? Nao wangetazama upande huu na kutazama ule, wakitafuta, ilionekana kama walikuwa wakitafuta kitu fulani, wenye kutazamia jambo litakalotokea. To, jamani, jinsi ningetaka kubadilisha somo langu kwa dakika chache na kusema hivi ya kwamba hicho ndicho kisa cha siku hizi watu ambao wanatazamia kuja kwake, wana hamu sana na matarajio makuu. Tunaweza kuhisi ule msongo wao wanatafuta, wakiangalia kila tendo na kila ishara, wakizilinganisha na Maandiko. Na walipoona yale mambo yote yaliyokuwa yamebashiriwa juu yake, hata mwisho, walijua ya kwamba mwisho umekaribia. Walitaka kuwa huko, kwa hivyo wakawa macho sehemu ya umati ule ilikuwa upande wake, katika uchache wengine wao walimpinga. Karibu wote tisini kwa mia walikuwa dhidi yake, na hivyo ni kama ilivyo siku hizi kwenye makundi ya kidini. Inapofikia neno na Kristo kwelikweli, kuna yapata asilimia moja ambao wangeamini. Ile sehemu nyingine hawangelijali kamwe, hata ifanywe nini, wao wangelifanyia mzaama kulikashifu vile vilevile tu, wakati mambo hayabadiliki sana. Historia hujirudia yenyewe pande zote. Vema, tunaona ya kwamba hiyo ilileta wasiwasi. Ilipaswa kufanya hivyo, haina budi kufanya hivyo. Walikuwa wamengoja, walikuwa wakishangaa. Angefanya nini alipofika huko? Walitaka kuwa huko wakapate chochote angetenda. Walitaka hilo, walitaka kuiona wao. Walimwamini, wengine tayari walikuwa wamesikia kwamba yeye yuaje, nao wakaenda kule kumfanyia mzaa. Kwa hivyo, baada ya huko kutazamia kote kwenye wasiwasi wasi, siku isiyo ya kawaida sana, wakati usio wa kawaida sana huku makanisa yamelala, watu wamejaa wasiwasi, kulikuwa na watu wengi sana kule, na ndipo ikatendeka juu ya mlima wa Mizeituni kukaja maskini punda mweupe hakishuka chini ya kile kilima, huku kundi la watu likishangilia kwa fujo, wakikata majani ya mitende, wakitupa so, nguo zao barabarani, wakipiga makelele hosana, mwana wa Daudi ajaye katika jina la Bwana. Yule maskini nyumbu, huyu mpandaji wake alikuwa si mwingine ila masi mpako mafuta wa Mungu kwa ajili ya wakati huo. Mungu wakati huo alikuwa akifanya nini? Je, ni mvuto gani uliokuwekwa ulio, ulio kwenye kile kilima? Ni Mungu akifanya historia na Mungu akitimiza unabii na hiyo ndiyo daima inayosababisha kuvutia macho wakusanya wapinzani wote wale nderi wa ujumbe wa asubuhi na tai pia, unaona wanakusanyika pamoja kuona yanayotendeka, baadhi yao wakija kwa uchunguzi, wengine wakija kutafuta makosa, baadhi yao wakija kulaumu watu. Wa kila aina hukusanyika kama tulivyosema asubuhi ya leo, waamini wajifanyao waamini na wasioamini. Kuna nini mlimani? Unabii unatimizwa sasa, tutaona inayotendeka. Sasa katika kitabu cha Zekaria katika sura ya tisa na aya ya tisa Zekaria mmoja wa manabii alinena katika Roho akisema, haya furahini sana e binti Sayuni, piga kelele e binti Yerusalemu. Tazama mfalme wako amekuja kwako, ni mwenye haki naye ana wokovu, ni mnyenyekevu, amepanda punda na mwana punda mtoto wa punda. Sasa walikuwa na nini wale waandishi? Walikuwa na nini wale makuhani? Walikuwa na nini wale watu wa dini? Haya yaliandikwa miaka mia nne na themanini na saba kabla hajatendeka kwa nabii aliyethibitishwa na tayari alikuwa ya yameandikwa na kuitwa Biblia gombo la chuo cha Agano la Kale. Mbona hawangeliona ya kwamba huo ulikuwa unabii uliotimizwa? Kwa sababu ile ile hawawezi kuiona siku hizi. Wamechukua neno la Mungu na kulitangua mbele za watu, kwa kufundisha kwa mapokeo, mafundisho yaliyo maagizo ya wanadamu na kama wandishi waubiri, waudumu, wa ubiri wa udumu watu wa rohoni wanavyoitwa wenye upako wangesoma Bibilia, hawangekuwa wakishangani nini inayotendeka, wangejua ni nini, nini Mungu akitimiza neno lake. Historia ilikuwa ikifanywa, unabii ulikuwa ukitimizwa, wokovu kwa ulimwengu ulikuwa unawafikia ile siku iliyokuwa ambayo manabii wote walikuwa wakiitazamia, wote walio makaburini walikuwa wakingoja siku hiyo na muwaza hilo, wote waliokufa, wote wenye haki, wa damu ya wafia imani na manabii, ambapo alikuwa tayari amepaza sauti Yerusalemu, e eh Yerusalemu, umuwaye kila nabii ninaye na mtuma kwako na kuwaua wenye haki, ni mara ngapi ningekufunika kwa mabawa kama vile kuku kwa vifaranga vyake, lakini hukutaka. Bali sasa wakati wako umetimia. kila kitu kilichokuwa kaburini, Ibrahimu, Isaka, Yakobo, manabii wote walingoja saa hii, nalo kanisa lilikuwa limepofuka kwayo ni nani huyu anayesababisha kelele hizi zote? Ni nani mtu huyu aliyesema wakati mmoja, huyu si yule mwana wa seremala aliye humu? Tunamjua. Je, yeye alipata hekima hii wapi? Namo hatumwoni akihusiana na yoyote ya shule zetu, hatujui vitabu vyovyote alivyojifunzia. Je, huyu ni nani? Yeye alikuwa jibu la unabii wa nabii naye ndiye huyu akija amepanda mwanapunda. Mvuto jinsi gani, Mungu alikuwa akitimiza neno lake lililoahidiwa, saa iliyokuwa ikingoja tangu miaka elfu nne. Katika Mwanzo sura ya tatu na aya ya kumi na tano Mungu alibashiri, mzao wa mwanamke utakiponda kichwa cha nyoka, bali kichwa chake kitakiponda kisigino chake. Uwo nabii kule kwenye Biblia uliokuwa uli, uli umebashiri kuja kwa mtu huyu, na hapa hivi karibuni tu kulikuweko nabii aliyeinuka miongoni mwao ambaye alithibitishwa nabii, Zekaria, naye akasema ya kwamba, enye binji za Yerusalemu nanye binji za Sayuni, furahini, pazeni sauti, pigeni makelele kwa maana mfalme wenu yuwaja kwenu mtiifu, mpole, mnyenyekevu, amepanda mwana punda. Na hapa wale watu ambao walisoma maandiko hayo siku baada ya siku, wakamtazama kiingia, amepanda, na kulia, ni nani huyu? Unaona, Mungu akitimiza neno lake kwa watu ambao iliwapasa kujua ilikuwa nini, bali hawakujua. Mungu anapotimiza neno lake, daima inasababisha mvuto. Kila mara hufanya hivyo, husababisha mvuto fulani, kwa maana ni jambo lisilo la kawaida, si la kawaida. Anapotimiza neno lake kwayu wenye mtindo wa kisasa, kwa sababu watu wa kisasa hawaliamini, wana njia zao. Sasa tunaona, na turudie maandiko na kuchukua baadhi ya matukio yasiyo ya kawaida kwa dakika chache tu tena, ambapo Mungu alitimiza unabii wake. Mungu anaposema kitu chochote, yeye atakitimiza. Mbingu zote na nchi zitapita, bali neno haliwezi kupita kamwe. Kwa hivyo mara nyingi husababisha kioja, kioja kisicho cha kawaida. Tazama Jinsi neno la Mungu lilivyo kama jambo la mzaa kwa wa watu wanaotarajiwa kuliamini. Walakini, lakini ni geni sana, hata wanalia vema. Ni nini hii? Ulipata wapi upuuzi huo? Ni nani huyu? Ni nini hii? wakati ingaliwapasa kupaza sauti kwa nguvu usana kwa mfalme ajaye katika jina la Bwana, bali kulikuwa kundi dogo tu lililokuwa likifanya hivyo. Kundi dogo tu, kwa miaka elfu nne ya unabii, kwa jambo kubwa mno linaloweza kutendeka kwa taifa kwa maana tuna tumaini lote la waliokufa lilitegemea hiyo, wakati wao wote wa usoni ulitegemea hayo. Na wale watu wa dini waliodai eti waliamini, walikuwa wakipata sauti zao ni nani? Na tamasha hili ni ya nini? Jambo geni ni vilevile, haibadiliki. Sasa ni geni. Some... Hebu natuone baadhi ya mambo mageni kama nilivyosema. Je, nini kilichovutia macho kabla tu hukumu haijaupata ulimwengu na kuangamiza kwa maji? Mzee apataye umri wa miaka mia na ishirini akijenga mtumbwi pasipokuwa na maji ya kuelea kule juu kwa miaka mingi, akisimama mlangoni akijenga mle ndani, upande wa ndani, huku akiutia lami na ndani na nje, na kusema ulimwengu tamezwa na maji. Katika wakati mkuu wa kisayansi, je, ni nini kinachogongagonga kilimani kule juu? Naam no, ni mzee jina lake no. Na yuko kule juu mzee mkithiri dini. Huyu mzee alisimama juani muda mrefu zaidi, akapatwa na jua, amerukwa na akili na anajenga anachoita safina, na kusema maji yatatoka kule juu ambako hamna maji na yatawachukua watu wote humu na kila mtu ambaye hata usikie ujumbe wake na kila mtu ambaye hataingia safinani atazamishwa Je, mmepata kusikia jambo kama hilo? Ulikuwa mvuto usio wa kawaida. Nadhaniya wale watu walipotaka kuwa kuangua kicheko, waliondoka wakaenda mbele ya mlango wa ile safina na kucheka, vipi? Ulisema ingenyesha miaka mia moja iliyopita. Babu yangu aliniambia, alikusikia huku juu ukisema ya kwamba itanyesha, na ungali unachonga chonga kipande hiki cha mbao hapa. Mbona uwezi kujitambua mwenyewe? Bali ni kwa Mungu akijitayarisha kuthibitisha ahadi ya kutimiza unabii ambao nabii wake alikuwa ametabiri, jambo lisilo la kawaida kabisa. Mungu akitimiza ahadi yake kwa Nuhu, huku wengine wakicheka. Mungu alikuwa pia akijitayarisha kufanya historia, kuonyesha wengine hata leo, ya kwamba yeye hutimiza neno lake haidhuru lisionekane kuwa la kweli jinsi gani na lisilo na maana vipi, yeye hata hivyo hutimiza neno lake. Yeye alikuwa akionyesha, kwa mfano, kwa yule mzee aliyekuwa akigonga gonga ile safina, kwa ajili ya watu hawa hapa Amerika, usiku wa leo na ulimwenguni kote, haidhuru sayansi nasema nini, wanayosema hili lile na lingineno, yeye hata hivyo hutimiza neno lake. Alikuwa akifanya historia. Mbuto likuwa nini? Siku moja jambo lisilo la kawaida lilitendeka kule nyuma jangwani, na ilikuwa kijiti kilichowaka moto, na nabii mtoro alikuwa amesimama kule chini jangwani. Hakusikia sauti kamwe, hakusikia mshindo wowote, bali alitazama na kuona kitu kisicho cha kawaida kule juu mlimani. Mungu alikuwa akijaribu kuvutia usikivu wake. Ni hivyo hivyo leo Mungu alikuwa akijitayarisha kutimiza neno lake kwa nabii wake Ibrahimu, uzao wako utakaa miaka mia nne katika nchi ya ugenini, nami nitawatoa kwa mkono wenye nguvu. Naye alikuwa akimtayarishia mtu kazi hiyo. Jinsi yeye alivyokuwa akitayarisha, akitaya safina kwa usalama wa wote ambao wangeamini Mungu. Akawasha kijiti hiki, na yule mchungaji Musa akasema, nitageuka tu nione jambo hili geni lina maanisha nini? Na alipomfanya Musa kukaribia kila kijiti, akamzungumzia Je, ule mvuto ulikuwa nini? Baadaye katika sebule ya Pilato, huyu mchungaji alipokitupa kijiti chake chini na kikageuka kuwa nyoka, Mungu akitimiza ahadi yake kwa Musa. Je, ule mvuto kwenye bahari ya Shamu ulikuwa nini? Farasi za -fara Farao zilipo bubu hazwa walipoona upepo kishuka kutoka mbinguni na kugawanya bahari ya Shamu kutoka kulia hata kushoto, na maskini kundi la watumwa wakiwa wanaenda katika kazi ya Mungu wakavuka hiyo katika nchi kavu, ilikuwa nini? Mungu akidumisha neno lake, mauti yakaondoka, watu walio hai wakavuka nao watu waliokufa kiroho wakajaribu kuiga hayo, nao wakazamishwa, Mungu akitimiza unabii na kufanya historia. Huo ndio ulikuwa mvuto kwenye bahari ya Shamu. Je, mvuto ulikuwa nini? Siku ya pili baada ya hayo, kule kwenye mlima Sinai, watu wote walipoa agizo wasiwakaribie wasi wasi wake zao, walipoulizwa waoshe nguo zao na kujitakasa wenyewe na kukusanyika mlimani, ambapo mtu fulani jina lake Musa, alipokuwa amesema amekutana na Mungu katika nguzo ya moto. Naye Mungu akamwambia Musa, nitashuka miongoni mwa watu, nitathibitisha yale niliyokuambia, na mimi ni nani? Nitawaonyesha kwamba mimi ndiye Mungu yule. Hicho ndicho kilichovutia macho, Mungu akitimiza neno lake. Nini kilichovutia siku moja katika historia ambapo taifa fulani lilikuwa limemsahau Mungu, ambapo watu walikuwa wamekuwa baridi na wasiojali ambapo makuhani wote walikuwa wameingilia mambo ya kisasa, manabii walitabiri kulingana na mapenzi ya makuhani. Na siku hizo, kama kawaida, walikuwa na mtu mmoja waliyemdhania kuwa mshupavu wa dini. Alinena kuhusu wanawake waliojipaka rangi na kila kitu, naye alikuwa mtu wa kuchekesha. Naye mzee huyu alikuwa ameshuka na kumwambia mfalme, hata umande hautaitwa au utakuja hata nitakapouita. Nasi tunatambua basi ya kwamba alikuwa amejificha na kulikimbia, naye alikuwa amejificha jangwani mahali fulani. Watu walidhani ya kwamba huenda ikawa amekufa kwa njaa ama ameangamia, bali alikuwa amelishwa vizuri sana na kupewa maji pia. Naye ndiye huyu hapa akashuka na kusema je, mmeona ya kwamba mimi nina, Bwana asema hivi. Basi, kama hamja shawishika bado, hebu twendeni juu ya mlima tukathibitishe Mungu ni nani. Kwa sababu alikuwa na ono lingine kutoka kwa Bwana akasema, jichagulieni madhabahu mkalitayarishe, na, na mkachague ng'ombe dume mkawachinje. Nitatengeneza madhabahu ya Bwana, nami pia nitamweka ng'ombe dume juu ya yangu We are both making... nasi sote wawili tutatoa sadaka na, hebu na Mungu aliye Mungu ajibu. iyanga litenda hayo, iwapo Mungu hakuwa tayari. Amemwambia, alisema hivyo, baadaye, nimefanya hivi kwa yote haya kwa amri yako Bwana. Bali mvuto ulikuwa nini? Mna makuhani mia nne waliosimama mlimani naye mfalme yumo mle juu katika gari lake, pamoja na askari wake wote na walinzi waliomzunguka. Naye huyu mzee mwenye nywele kama sufu za kimbimbi, mwenye upara na nywele zilizoning'inia usodi, amejizungushia kipande cha ngozi ya kondoo, nywele zim, zimemjaa mwilini, huku amesimama na fimbo mkononi na chupa ya mafuta kwenye mkono mwingine. Alikuwa amesema tu miaka mitatu na nusu hapo mbeleni, hata umande utaanguka hata nitakapo nitakapowagiza, akichukua mahali pa Mungu pamoja na vitu kama duara ya mwanga na vivuli na yote wanayonena habari zake. Na hapo yule mzee mshupavu wa dini amesimama mlimani akiwapandisha watu hawa wote kule. Je, nini kilichowavutia? ilikuwa ni Mungu akijitayarisha kuthibitisha nabii wake kuwa ni wa kweli Ilikuwa ni Mungu akitimiza unabii. Mungu pia akifanya historia, akitimiza neno. Miaka mia kadhaa baadaye palikuwekwa mtu aliyekuwa na upako wa Roho yule yule, naye akajitokeza kutoka jangwani, hausiki na madhehebu yoyote, ingawa baba yake alikuwa mtu wa dini wa zamu fulani ya ukuhani bali akatokea jangwani huku amevalia ngozi ya kondoo, huku nywele zimemjaa usoni mwake, badala ba ya kuwa zenye mvi zilikuwa nyeusi. Mtu huyu alikuwa na mvuto gani uliowavutia Yerusalemu wote pamoja na yu, Judea? Wengine walikuwa wakiondoka na kusema, kuna mshenzi kule chini anajaribu kuwazamisha kuwa watu majini. Na nimepata kusikia jambo kama hilo. Wengine walikuwa wadadisi wa wakisema, huyu hana budi kuwa Masihi. Mmoja akasema wenda ikawa ni mmoja wa manabii. Hawakujua wawazie nini, bali ilikuwa nini? Ilikuwa ni Mungu akitimiza Isaya arobaini, ambapo yeye alisema ya tazama, yale angefanya siku za mwisho, jinsi angetuma mtumishi wake na yale angetenda. Ndipo tunaona majuma machache baadaye, mtu huyo alikuwa hana shaka kabisa na ujumbe wake, hata akasema kuna mmoja anayesimama miongoni mwenu ambaye sistahili kuvaa viatu vyake. yeye ya atawabatiza kwa Roho Mtakatifu pamoja na moto, kama nilivyowabatiza kwa maji. Na siku moja kijana mmoja wa kawaida mwenye umri wa kama miaka thelathini akashuka na kubatizwa na mtu huyu. Alipokuja yule nabii alivutiwa sana, huyo nabii akatenda ya sio ya kawaida siku hiyo. Yale makutano ayangalijizuia kutazama matendo ya yule nabii alipokuwa wakiojiana na makuhani upande wa pili wa mto, wao walisema, Mungu alijenga madhabau haya, Mungu ndiye aliyetuambia kufanya haya God. Musa ndiye nabii tunamwamini Musa, sadaka ya kuteketezwa haitaondolewa kamwe. Naweza kumsikia Yohana ki wajibu kasema, je, hamjasoma katika maandiko yale Danieli nabii aliyosema sadaka ya kuteketezwa ya kila siku itaondolewa na saa hiyo imefika sasa. Je, hamjasoma aliyosema Isaya katika sura ya arobaini, sauti ya mtu aliyaye nyikani, itengenezeni njia ya Bwana. Hao ni manabii wawili kwangu. Na jambo lingine, je, ninyi hamkutambua nabii wetu miaka mia nne iliyopita, Malaki aliponena katika sura ya tatu na kusema, angalieni namtuma mjumbe wangu mbele zangu kutengeneza njia yangu. Je, hamjuu ya kwamba hii inatimiza unabii? Unabii ulikuwa ukitimizwa na yapata. Wakati huo yule nabii akageuka akasema, tazama, yuwaja pale mwanakondoo wa Mungu aichukuaye dhambi ya ulimwengu. Namu ni mvuto gani ilibadilika kutoka kwa nabii hata kwa unabii wake. Basi angalieni iliyotendeka an hapo. Iwaja mtu wa kawaida, najulikani na yeyote, mwana wa seremala, akaja na kuingia majini John... Ndipo Yohana yu yule nabii mkuu akasema, mimi nahitaji kubatizwa na wewe, nawe waja kwangu? yeye yeah, akasema, kubali hivi sasa, bali kama nabii na neno, inatupasa kuitimiza haki yote. so the... Kwa hivyo akaelewa, dhabihu ilipaswa kuoshwa kabla haijatolewa, naye akambatiza, naam. Kuna mvuto mwingine uliotokea, yeye yeah. Alipotoka majini, huyu nabii ambaye alikuwa mwaminifu sana kutangaza wakati wake na saa, alitazama juu na kuona mbingu zimefunguka, na akaona Roho wa Mungu kama huu akishuka juu yake na sauti ikisema, huyu ni mwanangu mpendwa wangu ninayependezwa naye. Mungu alikuwa akithibitisha ujumbe wa nabii. Ndio ulikuwa mvuto kule Yordani. aliimba mu, muda mfupi uliopita, ama alipaswa kuimba kilimani, mbali sana mlisimama msalaba wa kale ulioparuza. Je, kuna mvuto gani juu ya mlima Kalivari, tunapoona kwamba ulimwengu wa kidini ulimhukumu na serikali ya Kirumi ilikuwa imemhukumu muhukumia kifo Your... na hapa alikuwa amening'inia kati ya waalifu wawili, akifa kwa kiu, damu kitiririka kutoka mwilini mwake has... amening'inia pale akilia, Mungu wangu, Mungu wangu have... mbona umeniacha, really... na watu wa dini wamesimama pale wakiitazama. Hawakujua kwamba unabii wa Agano la Kale ulikuwa ukitimilizwa pale pale Kalivari. Wakati huo, Daudi mwenyewe aliandika, akatenda, akaingia katika roho kama nabii wote, akatenda kama kwamba ilikuwa yeye. Daudi alilia katika Zaburi ishirini na mbili, Mungu wangu, Mungu wangu, mbona na umeniacha? Mifupa yangu yote imeteguka, wamechoma mikono yangu na miguu yangu. Daudi akinena kama kwamba ilikuwa yeye na ikuwa Daudi ilikuwa Kristo katika Daudi. Na hapo unabii ule uleule uliotolewa na wale manabii wote mbalimbali ulikuwa unatimizwa kwenye mlima Kalivari. Je, kuna mvuto gani kwenye mlima Kalivari Mungu akitimiza neno lake? Mvuto mwingine uliokuwa mlimani ulikuwa kwenye siku ya Pentekoste. Wakati wote waliokuwa kule kwenye siku ya kidini walidhania ya kwamba wameangamiza washupavu wa dini wote. Hawakuwa wamesikia habari zao kwa muda wa siku kumi. Mara tu kama mzinga wa juki wakatokea juu ya lile jengo wakaingia barabarani wakipiga makelele na kuendelea. Ni nini hii? Hii ina maana gani? Hawa watu wote wamelewa. Tazama. Na nabii akasimama miongoni mwao, jinsi taratibu za nabii zinapaswa kuwa, na akasema: enyi watu wa Uyahudi na ninyi mkao Yerusalemu na Judea, lijueni jambo hili mkasikiza maneno yangu. Watu hawa hawakulewa kama mnavyodhani wamelewa, lakini jambo hili ni lile lililonenwa na Bwana kwa Yoeli nabii: itakuwa siku za mwisho, nitawamwagia watu wote roho yangu huo ndio uliokuwa mvuto watu wa dini. Baada ya kumsulubisha yule mkuu wa uzima na kila kitu, bado hawakuona ile ahadi ya kuja kwa roho Mtakatifu. Mvuto ni nani huyu? Hii ina maana gani? Imekuwaje kwa watu hawa? Jamari, ni vile vile leo. Tutapata mambo mengi kusudi tu, tukailete kwa saa hii. Ni vile vile leo Jambo lilelile linatendeka, maswali yale yale yanaulizwa. Kasi hizo zote ni za nini? Angalieni huku na kule barabarani, motokaa kutoka Michigani hata Florida, kutoka Maini hata Kalifornia. Asubuhi ya leo nilipokuwa nikiondoka, ama alasiri tulipokuwa tukitelemka barabarani, mimi na mke wangu, tulikuwa tukichunguza leseni za motokaa. Hapo ndipo niliwaza juu ya somo hili. Je, hii ina maana gani? kama nilivyosema tu, palipo mzoga, hapo watakusanyika tai. Nikamwambia mke wangu, mpenzi, unakumbuka usiku uliopita, wakati hili ni lazima kuagana na kila kitu nilichokipenda duniani na kuenda kule nje kuanzisha kitu ambacho Mungu alisema ninifanye. Uliimba ule wimbo, lo, watatoka mashariki na magharibi, wametoka nchi za mbali kula pamoja na mfalme wetu, wamekaribishwa chakulani kama wageni wake Jinsi wasafiri hao walivyobarikiwa wanapouangalia uso wake mbarikiwa unao um... metameta kwa upendo wa kiungu. Ni washiriki wabarikiwa wa, wa, wa... neema yake watakao metameta kama jowari katika taji yake. Huo ndio mvuto, uzao wa Mungu uliochaguliwa tangu asili, ambao hauwezi kutenda chochote bali kulifuata more... ni zaidi ya maisha kwetu toa call... maisha yetu bali usichukue huo Je, ni mvuto gani Mungu kama kawaida akitimiza neno lake yeye. Huyu atimiza neno la Zekaria, tena nabii Zekaria ambapo nilisoma aya ya tisa muda mfupi uliopita, wakati Yesu aliingia katika hekalu lake, amepanda ama akaingia Yerusalemu akipanda maskini punda mweupe, unabii ulitimizwa ambao Zekaria alisema uko hapa. Furahini sana e binti Zayuni, shangilieni e binti Yerusalemu, Jerusalem, tazama mfalme wenu anakuja kuja kwenu, ni mwenye haki, naye ana wokovu, ni mnyenyekevu, amepanda punda, namu mwana punda, mtoto wa punda. Huo ndio ulikuwa mvuto kule Yerusalemu kwenye makao makuu ya kidini. Sasa tunaona kituko cha siku za mwisho. Hebu na tufungue kurasa chache katika Zekaria na tuone aliyosema juu yake. Hebu na tufungue kwa ajili ya siku za mwisho, hizo zilikuwa za mali za miaka ya katikati. Hebu na tugeukie nyakati za mwisho na tufungue Zekaria sura ya kumi na nne tukianzia kwenye aya ya 4, na sikilizeni, nasi tutasoma kipande cha maandiko kama kifungu uh, vifungu tisa hivi kutoka 4 hata 9. Sikizeni kwa makini, nayo inatabiri juu ya kuja kwake nyakati za mwisho. Kwa hivyo sikizeni kwa makini sasa. Hii ni Bwana sema hivi, ni maandiko Zekaria kumi na nne. Nakumbuka Zekaria tisa ilivyosema, nao hawakuitambua basi. Vipi siku hizi Zekaria 14 ikinena kuhusu kuja kwake? Na siku hiyo miguu yake itasimama juu ya mlima wa mizeituni tena Yerusalemu, upande wa mashariki, which is before Jerusalem on the east Nao mlima wa Mizeituni utapasuka katikati yake, upande wa mashariki na upande wa magharibi, itakuwa huko bonde kubwa sana. Nusu ya mlima ule utaondoka kwenda upande wa kaskazini na nusu kwenda upande wa kusini. Nanyi mtakimbia kwa njia ya bonde la mlima, kwa maana bonde lile la mlima litaenea kutoka Aseli. Naam, mtakimbia kama vile mlivyokimbia katika siku za tetemeko la nchi, siku za Uzia, mfalme wa Yuda, tetemeko lingine la nchi litakalopasua nchi. Kama unataka kufuatilia maandiko hapa, tazama katika aya hii ya tano inanena kwamba kupasuka kwa mlima wa Mizeituni kunasababishwa na tetemeko la nchi na hii inathibitishwa na Isaya 29:6 na Ufunuo 16:9. Kabisa, ni nini? Nabii yule yule aliyeona kule kuja kwake kwa kwanza aliona kuja kwake kwa pili. Tazama, kama katika zile siku za tetemeko la nchi. Mnaona vile matetemeko ya nchi yanavyotenda, mnaona kubashiriwa kwayo. Na Bwana Mungu wenu atakuja na watakatifu wote pamoja naye. Tena itakuwa siku hiyo. Haleluya! Katika siku hiyo ya kwamba nuru yake haitakuwa na mwangaza au kiwi, lakini itakuwa siku moja iliyo siku moja iliyojulikana na Bwana, si mchana wala si usiku, lakini itakuwa ya kwamba wakati wa jioni kutakuweko nuru. Oh e Mungu! It, itakuwako nuru yapate wakati wa jioni nabii yule yule. Na watu ni vipofu. Je, ni nini kinachovutia? Hebu na tusome vifungu vingine vichache. It, tena itakuwa siku hiyo ya kwamba maji yaliyo hai yatatoka Yerusalemu nusu yake itakwenda upande wa bahari ya mashariki na nusu yake kuelekea upande wa bahari ya magharibi. Wakati wa hari na wakati wa bahari wa baridi, itakuwa hivi. Injili ikaenda kwa Wayahudi na mataifa wote wawili, naye Bwana atakuwa mfalme juu ya nchi. Siku hiyo Bwana atakuwa mmoja na jina lake moja. Itakuwa nuru yapate, yeah, wakati wa jioni. Sawa, njia ya utukufuni hakika utaipata. Njia ya majini ndio nuru siku hizi, ukizikwa katika jina la thamani la Yesu. Vijana kwa wazee, tubuni dhambi zenu zote, Roho Mtakatifu hakika ataingia. Ile nuru ya jioni imekuja. Ukweli ni kwamba Mungu na Kristo ni mmoja. Naona mahali tulipo Mataifa yavunjika, Israeli namka, ishara walizotabiri manabii wetu, lile tetemeko la nchi kwa mataifa, siku za mwisho. Siku za mataifa zimehesabiwa, zilizolemewa na hofu. Rudini makwenu, enye mliotawanyika, ninyi mliofukuzwa, na sanduku hizo zilizobebwa katika magari mapya, tokeni huko kabla mauti hayajawapata. Mungu amelithibitisha, itakuwa hivyo. Hebu na hey, tugeukia andiko lingine katika Agano la Kale. Malaki sura ya nne na tusome hiyo sura ndogo ya nne. Behold, Angalieni, hey, siku inakuja inawaka kama tanuru, na watu wote wenye kiburi nao hao wote watendao uovu watakuwa kama makapi Namu hii si hiyo, ni Malaki tatu iliyokuwa kule kuja kwa kwanza. Sasa huku ndiko kule kuja kwa pili. Hata Daktari Scofield hapa akikasikubaliani na maelezo yake, bali ameyaeleza hapa vizuri ya agizo la Yohana kwa Malaki tatu na kule kuja kwa pili kwa Kristo na kwa Elia hapo mbeleni. Watu wote wenye kiburi watachoma moto, asema Bwana wa majeshi, na haitawaachia shina wala tawi Iko wapi jehanamu ya milele basi? Lakini kwenu ninyi mnaolicha jina langu, jua la haki litawazukia lenye kampeni za uponyaji, kuponya katika mbawa zake Nanyi mtatoka nje na mta kucheza cheza kama ndama wa mazizini, nanyi na mtawakanyaga waovu, watakuwa majivu chini ya nyayo za miguu yenu katika siku ile nifanyayo, asema Bwana wa majeshi. Kumbukeni torati ya Musa mtumishi wangu niliyomwamuru huko Horebu, kwa ajili ya Israeli wote, amri na hukumu. Hapa kuna kule kuja kwa Eliya. Angalieni, nitawapelekea Eliya nabii. Maandiko ya mwisho yanayomalizia agano la kale Nitawapelekea Eliya nabii kabla ijaja siku ile ya Bwana iliyokuu na ya kuogofya. Naam, huyo angalikwa Yohana sivyo? Tazama ulimwengu au kuchomwa moto na watakatifu kuwakanyaga waovu? Maona la la, kabla ijaja siku ile ya Bwana iliyokuu na kuogofya, naye ataigeuza mioyo ya baba iwelekee watoto wao na mioyo ya watoto iwelekee baba zao, ili nisije nikaipiga dunia kwa lahana. Tazama usahihi wa Roho Mtakatifu ya kwamba haingeweza kutatanisha kule kuja kuwili kwa Elia. Malaki tatu lisema angaliele, namtuma mjumbe wangu mbele yangu. Yesu aliulizwa habari za Yohana, akasema, ikiwa tunataka kukubali, huyu ndiye manabii walisema, itamtuma mjumbe wangu mbele yangu, huyu ndiye Eliya atakayekuja. Malaki tatu. Tazama maandiko yanatupa hilo kwa usahihi sana. Tazama vile ili kuonyesha yale, wale wanaotaka kuamini, wale wanaotaka kuona. Kumbuka Yesu alikoma katikati ya andiko, kwa sababu sehemu yake ilitimiza wakati huo, iliyobaki ni ya kuja kwake wa pili kutangaza mwaka wa Bwana uliokubaliwa, kuwa ganga waliovunjika moyo, kisha akakoma, si kuleta hukumu juu ya mataifa hata kuja kwake kwa mara ya pili. Tazama maandiko haya hapa, yanakwenda sambamba na hayo, naye Eliya ataigeuza mioyo ya baba iwelekea watoto wao. Sasa tu kinena kuhusu Malaki nne, usichanganye ama Malaki tatu. Yohana Elia aliyekuja katika zile siku kabla kule kuja kwa Kristo mara ya kwanza, aligeuza mioyo ya wale wazee wetu wakale kuelekea ujumbe wa watoto wao, ujumbe mpya. Sasa tazama, na mioyo yao watoto iwaelekee baba zao katika kuja kwake mara ya pili, katika siku za mwisho, anawageuza kuwaelekezea imani ya kimitume tena. Wana vile maandiko yanaambatana kikamilifu huo ulikuwa ndio mwisho wa gano la kale, agano la kale. Sasa tunaona kuna nuru wakati wa jioni. Ni nini? Ni kilele, mlima wa kilele cha mti. Kama nilivyosema asubuhi ya leo, tumepitia kwenye madhehebu, kwenye si mchungwa, kama nilivyosema asubuhi ya leo bali tayari tumekuwa na zabibu, limau na namna ya vitu vingine vyote ambavyo havikuwa hivyo kamwe tangu mwanzo, bali baada. Usilikose hapa laja, bahari ya madhehebu kumalizika, hayakuwa na nuru kwanza. Kutakuweko siku ambayo haiwezi kuitwa mchana wala usiku. Je, wanafanya nini do do? Wanafanya nini the... Je, li limau hufanya nini kwenye mchungwa? Kutoa uayasili wa mchungwa unaopanda juu na kuupotosha kuwa wa limau. Hivyo ndivyo madhehebu yamefanya kwa neno la Mungu, yamelitangua neno la Mungu kwa mapokeo yao. That's... That's... That's... hiyo ni roho wa Bwana asema hivi wamezaa malimau mabalungi, si machungwa. Bali nabi alisemaje? Yule yule aliyesema katika somo letu usiku wa leo, fura, furai e binti Yerusalemu, shangilia kwa sauti kuu, binti Sayuni, kwa maana mfalme wako anakuja kwako, mpole na mnyenyekevu, amepanda mwanapunda, mtoto wa punda. Tazama ya kwamba nabii yule yule alisema kutakuja wakati wa kuivisha jua. Limetumwa duniani kuivisha matunda, mbona halikuweza kuivisha? Hamna tunda mle kuivishwa, bali uwayu ngali unaendelea. Ilifikia wakati wa balungi kuwa chungwa, tukapata kwamba ilifanyika. Dhehebu ilikuwa balungi, ikaendelea tena ikawa kwamba ni limau ikaendelea tena ikabadilika kuwa kitu kingine, na mwishowe juu ya mti ikageuka kuwa tunda la tangelo, ambalo ni nusu chungwa na nusu limau <laughs> uzao ulio changanyikana, kitu kilichopotoshwa. Ikafikia upotovu likiishi kwa mti ule ule, kapi nusura iwapoteze walio wateule. Inaonekana kama chungwa bali, bali sivyo, bali kutakuweko nuru linapositawi kushinda madhehebu, linapopita madhehebu. Inaonekana kama chungwa bali sivyo, bali kutakuweko nuru linapositawi kushinda madhehebu, linapopita madhehebu na kusitawi tena, litazama chungwa kama lilivyokuwa lilipoingia ardhini, na ndipo kutakuweko nuru. Nini hiki kinachovutia macho? Nini kinachotendeka? Kutimiza neno la Mungu. kuna mashahidi wawili wa Agano la Kale ya kwamba hii itatendeka, na tuchukue Yohana kumi na, nne, kumi na mbili ya Agano Jipya. Yesu alisema, yeye aniaminie mimi, kazi nizifanyazo mimi yeye naye atazifanya pia. Katika Luka kumi na saba, ishirini na mbili, hata thelathini yeye alisema, kama ilivyokuwa siku za Lutu kabla Sodoma haijachoma moto, hivyo ndivyo itakavyokuwa mwana wa Adamu atakaporudi siku ile, mwana wa Adamu anapofunuliwa. Jamani, hebu chunguzeni tu maandiko. Mwana wa adamu Yesu Kristo yeye yule jana na hata milele, alikuwa akapita madhehebu, akakuwa akafikia kilele cha mti yeye alisemaja katika Yohana 14 ama 15, kila tawi ndani yangu lisilozaa tunda litakatiliwa mbali na kukatwa likatupwe motoni na kuchomwa. French... kila tawi litakalozaa tunda litatakaswa naam, kutakuweko mvua ya kweli ya masika na ya vuli katika siku za mwisho, juu ya hilo kundi dogo lililoambatana naye alipopanda masikini punda yule nyenyekevu na pole, lisilo na mashaka wala dhehebu, likilia Hosana, mfalme ajaye katika jina la Bwana una nini leo? Kuna gani kule mlimani? siuda mrefu uliopita nikisimama kwenye mimbara hii na roho takatifu. Siku takuja ambapo watapigilia kigingi mbele ya nyumba yako, wataliondoa lango lako. Kwa hivyo hayo jali na usikasirike. Lango, lango mbali na kutupiliwa kilimani Niliona kile kilima mbele zangu kimelimwa chote, mbona vinginevyo vilikuwa kule ambako mtu fulani alivivunjilia mbali, akasema. Nikatazama na alikuweko jambazi aliyeenda kule na kuvunja vunja lile lango, akatenda hili. Nikasema, mbona haukuniambia? Akaanza kubisha hata ikanilazimu kumpiga na nilipofanya hivyo, nikasema, sijafanya hivi tangu nilipokuwa mwanandondi, bali nataka tu kujua nami nikampiga konde moja, nalipomwangusha chini nikamwinua tena na kumwangusha tena kwa ngumi. Nami nikamwinua mara tatu nne, na ndipo nikampiga na kumtupa upande mwingine wa kilima kile. Kwa hivyo nikaenda kule, nikasema hiyo si sahihi. Nami nikamwinua na kumkua kwa mkono, nikasema sikukasiriki, bali nataka ujue kwamba uweze kunizungumzia hivyo na ndipo nilipogeuka na kurudi, Roho Mtakatifu alikuwa amesimama pale langoni, kasema: Sasa usijali haya, kigenge hicho kitakapopigiliwa, geuka ushuke kwenda upande wa magharibi. Kitabu hiki ndicho chochote ninachohitaji. Kitabu hiki kina maelezo mazuri yanayoonyesha jinsi ninavyoweza kuepuka shida yangu. Na ndipo kitabu hicho ni neno, na neno hilo ni Mungu. Usijali shida zako, kitakwambia utakayofanya. Miaka mitatu iliyopita nilimsikia rafiki yangu bwana mpi mpima mje, anaishi upande mwingine wa barabara kutoka kwangu, akipigilia kigingi. Nikatoka nje kule kusema kuna nini, mudi mwanawe bwana King, rafiki msiri wangu kasema, Bili, wanataka kuipanua barabara hii. Nyote mnakumbuka, nikasema uwe nikawa ni ile daraja. Nikamwarifu ndugu huri, nikasema sh, shikilia mali yako. Exactly. Uwende kawa ile daraja itapitia hapa, ama chochote kile ki kile kinjia kilimbomolewa kili kabisa, matofali miamba, ilivurugiwa ilivuru, kila kitu. Kwa hivyo akasema nikasema, shikilia mali yako. Na ndipo nilipo, nilipo, Bwana Kinga kaniambia hiyo itatendeka. Nikaingia kumwambia mke wangu aliyeketi pale Mbezi, kuna jambo lililoandikwa kuhusu hayo ni bwana sema hivi mali fulani. Nikaingia kutoa kitabu changu nikasoma, ili ilisema itakuwa miaka min, minane baadaye na ndipo nilipokitazama nikasema, wakati umewadia sasa, mpenzi, hatuna budi kwenda magharibi. Siku mbili baadaye, nilipokuwa nimesimama chumbani yapata saa nne asubuhi, nikaingia katika roho wa Mungu, nami nikaona lile kundi dogo la hua likipuruka nikawatazama hao ndege wadogo mnakumbuka hilo. Nikawaona malaika mfano wa piramidi wakinijia kasi sana, kasema geuka magharibi, nenda kule Tuksoni, uwe maili 40 kaskazini mashariki, nawe utakuwa ukijitoa gugu fulani, ama uitwa kichwa cha fahari kutoka nguoni mwako. Ndugu Fred Sosman anaeketi kule akinitazama sasa, alikuwa huko asubuhi hiyo. Nilisahau hayo, nikasema mlipuko li, ulilipuka kama tetemeko la nchi ambao ulitikisa karibu kila kitu nchini. Sijui jinsi mtu angalistahimili nilishikwa na woga. Nilisimama kule Phoenix, nyote mnaosikiza usiku wa leo nishuhudieni, nilihubiri mahubiri mabwana, ni wakati gani? Tuko wapi? Nikaondoka kwenda magharibi. Wengi wenu mna hiyo kanda, wengi wenu hapa mlisikia ikisemwa mwaka mmoja au zaidi kabla haijatendeka, nilipo niliondoka kwenda magharibi, nikashangaa itakuaje. Siku moja nikapata mwito kutoka kwa Bwana, nikamwambia mke wangu, nikasema, mpenzi, uende ikawa kazi yangu imekwisha. Sikujua, nikasema uende ikawa Mungu amemaliza nami sasa, na nitakwenda nyumbani. Mchukue Bili, ukawatunze watoto, Mungu atawasaidia kwa vyovyote vile. Enendeni mkaishi waaminifu kwa Mungu. Hakikisha ya kwamba watoto wata maliza masomo ukawalee kwa maonyo ya Mungu. Yeye akasema, Bili, ujui ujui kama hiyo ni kweli nikasema, la bali mtu angaliweza kustahimili huo na saa. Na asubuhi moja Bwana aliniamsha ni, ni akasema, nenda kule juu kwenye magenge marefu ya Sabino, nami nikachukua kipande cha karatasi pamoja na Biblia yangu. Mke wangu akasema, unaenda wapi? Nikasema sijui, nikakwa nitakwambia nitakaporudi. Nikakwea yale magenge, nikapanda mpaka kule juu kabisa, tai waliko kuwa wakipuruka huko huko, na huko nilikuwa nikiwatazama baadhi ya kulungu waliosimama kule. Nikapiga magoti kuomba, nikainua mikono yangu na upanga ukao wangu nikaangalia mkono wangu nikageuka, nikawazia ni nini hiyo. Ni, sijapatwa na kichaa? Hapa mna ule upanga mkononi mwangu unang'aa, una, una nawiri una meta, meta juani. Nikasema namu, hamna watu kwa maili nyingi kutoka hapa nilip, nilipo kwenye magenge haya, je, huo ungetoka wapi? Nikasikia sauti kasema, huo ndio ule upanga wa mfalme. Nikasema mfalme yeyote umpandisha mtu cheo kwa upanga. Yeye ye, yule sauti Akarudi akasema, si upanga wa mfalme bali ule upanga wa mfalme, neno la Bwana asema usiogope, ni ule mvuto wa tatu tu, ni thibitisho la huduma yako. Nilikuwa nikienda mawindoni pamoja na rafiki yangu bila kujua itakayotendeka, na mtu fulani akanipigia simu, ambaye alinilaumu kwa ajili ya ile picha ya malaika wa Bwana ambayo alipiga, ili nilazimu kwenda Houston kwa ajili ya mwanawe, kwa maana alikuwa akielekea kwenye mangamizi, naye aka angekufa katika muda wa siku chache. Naye akakutana nami kule ndani na kunikumbatia kwa mikono yake Kasema wa waza, mtu yule yule niliye mlaumu amekuja kuokoa mwanangu wa pekee. Chama cha masilahi ya binadamu kikanitunza nishani inayoitwa Oscar ama chochote unachotaka kuita kwa ajili ya kuokoa maisha. Ndipo tukarudi tukapanda mlima kwenda mawindoni, na hapo ndugu Fred na mimi, asubuhi moja nilipo ondoka tayari nilikuwa nimempata javilina wangu, na nikatazama na kuona mahali alipokwenda. Nikasema, ndugu Friend, panda mlima ule asubuhi na mapema, sasa kwenye mapambazuko, nami nitapanda ule mwingine. Sitampiga risasi yule nguruwe mwitu, sitamuua bali wakianzia upande huu lile kundi nitapiga risasi mbele yao kuwarudisha nyuma. Ndugu Fred akaenda kule na akukua na nguruwe mwitu, akanipungia mkono, nami nikamwona, nikateremka katika yale magenge, mashimo makubwa sana. Jua lilikuwa likichomoza, nikazunguka upande mwingine wa kile kilima, bila kufikiria chochote juu ya ule unabii. Nikaketi chini, nikingoja, nikipumzika, nikawazia imekuwaaje kwa wale nguruwe mwitu. Nami nikatoa nikaketi jinsi wa Hindi uketi mwa jua, kupitanisha miguu, nami nikaangalia mguu wa overall yangu ili nilikuwa na mbegu ya kwekwe nikaitoa na kusema, hiyo ni ajabu. Niko hapa yapata maili arobaini kaskazini mashariki ya Tucson. Huyo ni mwanangu mdogo Joseph, ameketi kule akiningojea. Na mara nilipoanza kutazama, nikaona kundi la nguruwe mwitu yapata yade elfu moja kutoka kwangu juu mlimani, nami nikatupa ile mbegu ya kwekwe chini nikasema, nitawapata. Nitaenda nikamwita ndugu Fred, nami nitatundika kipande cha karatasi kutujulisha tupitie wapi kwenye mzingile mwana mbinje huu hapa nasi tutampata ndugu Fred, nami nikaanza kupanda ule mlima, huku nikikimbia sana nilivyoweza kando kando. Kwa ghafla nilidhani mtu fulani alinipiga risasi. Sijapata kusikia mlipuko kama huo, ulitikisa nchi nzima na ulipofanya hivyo, mbele zangu wakasimama malaika saba katika kundi moja. Nilikutana na ndugu Fred muda kidogo baadaye, akasema ilikuwa nini? Nikasema hiyo ilikuwa ndio Utafanyaje? Rudi nyumbani, kwa maana Bwana asema hivi: zile siri saba ambazo zimefichwa katika bibilia miaka hii yote, madhehebu haya na kila kitu, Mungu atatufungulia zile siri saba katika zile mhuri saba kulikuwa na ule mviringo uliokuwa ukitoka ardhi kama ukungu. Ulipofanya hivyo, ukapanda moja kwa moja juu ya mlima kabisa, ukaanza kuzunguka zunguka pande za magharibi, jinsi ulivyokuja. Sayansi ikauona baada ya muda kidogo, maili 30 kwenda juu na maili ishirini kutoka upande mmoja hata mwingine, kama mviringo wa piramidi hasa. Na hivi majuzi nilipokuwa nimesimama pale, nikageuza ile picha upande wa kulia, Yesu akaonekana mle jinsi alivyokuwa katika zile nyakati saba za kanisa, mwenye kufunikwa nywele nyeupe, ikionyesha uungu mkuu. Yeye ni Alfa na Omega, yeye ni wa kwanza na wa mwisho, yeye ndiye hakimu mkuu wa milele yote, aliyesimama pale akathibitisha ujumbe wa wakati huu na kutakuweko nuru wakati wa jioni. Je, mana yake yote ni nini? Ilikuwa nini? Nikaenda pando magharibi juu ya mlima ule ule, nikipita pale pamoja na Benk Hudi pale. Kasema tupajiwe hewani, mwambie bwana Hudi, Bwana Mungu asema hivi, utaona utukufu wa Mungu. Siku iliyofuata nikisimama pale, upepo wa kisulisuli ukashuka na kulipua mlima kabisa, majabali yalikatilia mbali vilele vya miti yapata futi tatu nne juu ya kichwa changu, ukasababisha mlipuko mitatu mikubwa, na ndugu wakanikimilia. Kulikuwa yapata watu kumi na watano waliosimama pale, wahubiri na wengineo. Una nini? Yeye akasema ilikuwa nini? Nikasema hukumu inaijilia pwani ya magharibi. Yapata siku mbili baadaye, tetemeko la inchi nusu la lizambe Alaska. Je, hii nuru juu ya mlima Sunset katika msitu wa Coronado wa Arizona ni nini? Je, kitu hiki cha ajabu kilichotukia kule juu ambacho watu wamekuwa wakisafiri kuelekea mashariki wakitoka magharibi kuokota mawe yaliyotawanyika mle lilipolipuka, na kila moja yao kila moja ya majabali hayo lina incha tatu lilizopasuka watatu ni mmoja, yamewekwa kwenye madawati yanawekwa juu ya karatasi kote nchini. Je, ni jambo gani hili la ajabu juu ya mlima Sunset katika msitu wa Coronado? Junior Jackson, Jackson unasikiza? Je, unakumbuka ile ndoto aliyokuwa nayo ambayo nilifasiri kuelekea kwenye machweo ya jua na hii ilitendeka kwenye mlima Sunset. Machweo ya jua ni wakati wa jioni, wakati wa machweo, ujumbe wa machweo, kwa machweo ya historia, machweo ya unabii, hasa ukitimizwa na kuta kuweko nuru wakati wa jioni, juu ya mlima Sunset katika msitu wa Koronado, maili ya arobaini kaskazini mwa Tucson. Chukua ramani ukaone kilele cha Sunset pale hapo, ndipo hasa ilipotendeka. Sikujua hayo kamwe, hata hivi majuzi. Kila kitu hiyo hiyo haitakufa kamwe, inajifunua yenyewe daima kutoka kwa mambo yayo hayo yanayotendeka, hata kwa picha ya Yesu aliyesimama akituangalia, na sasa katika mlima sunset, hasa na nuru ya machweo, ile nuru ya jioni imekuja. Mungu anajithibitisha mwenyewe ni nini? Bila shaka Mungu na Kristo ni mmoja. Kile cheupe, wangapi wamepata kukiona? Zile nywele nyeupe juu yake kama tulivyonena katika Ufunuo moja, unaona uungu mkuu sana, mamlaka makuu sana, hamna sauti nyingine, hamna Mungu mwingine, hamna kingine kile. Katika yeye mnakaa utimilifu wa uungu kwa jinsi ya mwili. Malaika wenyewe ndio waliokuwa nywele nyeupe zake. Amina. Je, nini ilitendeka kwenye mlima Sunset, Mungu akithibitisha neno lake. Hiyo ndio sababu ya kelele hizi zote. Tazama, ni Mungu akitimiza neno lake lililoahidiwa tena la Ufunuo kumi moja hata saba na katika siku za kupigwa baragumu ya ujumbe wa malaika wa saba, hapo ndipo siri ya Mungu inapaswa kutimizwa, ile siri iliyofichwa ya Ufunuo kumi ya moja hata saba. Ule ujumbe wa mwisho wa, wa ajili ya wakati wa mwisho wa kanisa unatimiza kabisa katika zamani hizi. Luka mtakatifu 17:30, siku watakapofunuliwa mwana wa Adamu, na watainuka manabii wa uongo na makristo wa uongo watakawaonyesha ishara kuu na maajabu, hata ingewapoteza kama yamkini, waliowateule. Huku watu wangali wanashaka, na kama kawaida kanisa nalo limetetanika vile limete vile na sayasi kote katika Tuksoni, wangali wanaandika makala madogo madogo na kuyaweka magazetini. Kule nyuma mbali sana, juu ya mlima Lemon, zile kamera kubwa hazikuiona ikiinuka kutoka mahali tulipokuwa tumesimama ikipeperukia upande wa magharibi ikionyesha ya kwamba wakati umekwisha. Haiwezi kusonga tena, isipokuwa mahali padogo sana, iko kwenye pwani ya magharibi. Hukumu ilitokea tu, jinsi ilivyoenda ikaenda, juu kule kupita Phoenix na kuvuka ngambo moja kwa moja hata Prescott, na kuvuka milimani hata pwani ya magharibi moja kwa moja, hata ilikuwa ikienda wapi kule juu mpaka Alaska, na inangoroma ikielekea kule na vituo vya uchunguzi wangali na wengine wote kule Tucson wangali wanauliza, watafiti wa sayansi wanajaribu kuchunguza ni nini ilikuwa juu sana ambamo hakuwezi kupata ukungu huu mande ama chochote kule, ilisababishwa na nini, iko wapi. Wao wametatanishwa vile vile na ile duara ya mbinguni inayoning'inia kule juu mbinguni, kama walivyokuwa wale Mamajusi walipokuja wakifuata nyota wakisema, yuko wapi alizaliwa mfalme wa Wayahudi? ili kwa nini? Mungu akitimiza neno lake, na nyota itatokea kwa Yakobo. Naye Mungu wa mbinguni aliahidi ya kwamba wakati wa jioni utakuwa na nuru ya jioni. Miaka mitatu iliyopita, siri hii ilikuwa unabii. Je, ni wakati gani Bwana? Bali sasa ni historia, imepita ile ahadi imetimizwa. Ni wakati gani Bwana? Na mvuto huu ni wa nini? God, Mungu akitimiza good. Neno lake ni yeye yule jana leo na hata milele. Na tuombeni. Mungu mpendwa, nimewazuia watu hawa kwa muda muda mrefu zaidi ya nilivyotarajia. Naomba Mungu ya kwamba jambo fulani lilisemwa ama kutendwa ambalo litawafanya watu kila mahali kuelewa na kwa kuona na kuelewa, huenda wakaamini kwamba wewe ndiye Kristo wa kweli, na maneno ambayo yanathibitishwa ni thibitisho la neno lako kuwa kamilifu na kutimizwa katika wakati wake. Sasa Bwana Yesu, kutoka kwa maneno yako mwenyewe, ulisema ya kwamba ulimwengu ungekuwa katika hali ya Sodoma tunajua hayo, tunaweza kutazama. Na ulisema katika siku hiyo kama alivyokuwa katika Sodoma, kulikuwako wajumbe watatu waliotumwa kwa ulimwengu wa mataifa na Waebrania, na mmoja wao ambaye alikuwa Mungu mwenyewe, Mwana wa Adamu, alijifunua mwenyewe katika mfano wa mwanadamu na kufanya muujiza, hata akamwambia Ibrahimu yale Sara alikuwa akitenda nyuma yake katika hema Ulisema ingejirudia tena wakati ulimwengu wote wa mataifa utakuwa katika hali ya Sodoma, na imekuwa hivyo Bwana. Utabiri ule mwingine ukithibitisha jambo lile lile kuhusu kutumwa kwa Eliya katika siku za mwisho, ile roho ya Eliya juu ya inchi, kuleta mioyo ya baba ama ya watoto iwelekee baba zao, nami naomba Mungu ya kwamba saa hii utathibitisha neno lako ya kwamba ni wewe yule, jana leo na hata milele. Tujalie, Baba, wao ni wako. Naomba ya kwamba utatujalia baraka hizi na kuthibitisha yale ambayo yamenenwa kwa ajili ya utukufu wa Mungu katika jina la Yesu Kristo, kunena neno, amina. Ni mtu confirm kuthibitisha word? neno ni Mungu kusema neno ni jambo moja, Mungu kulitimiza ni lingine. Mungu hahitaji mfafanuzi yeyote, yeye hujifafanulia mwenyewe. Sasa tunakaribia kuwa na mstari wa maombi kuwaombea wagonjwa Mungu akitujalia wa, nasi tunajua ya kwamba hamna yeyote hamna mtu si mwanamke si binadamu si malaika anayeweza kukuponya, kwa maana Mungu tayari ametenda hayo. Yeye alishughulikia hayo. Jambo tu linalokupasa kufanya ni kuyapokea. Hamna mtu si malaika si chochote kile si hata Mungu mwenyewe awezaye kukusamehe dhambi zako. Hiyo imetendwa tayari. Yesu alifanya hayo msalabani, bali haita kufanikisha kitu ama kukufaidi kitu hata utakapoikubali. Unaona, jambo pekee liwezalo kufanywa ni agizo ambalo limetolewa na Mungu kwa waamini kuwekea wagonjwa w mikono. Hiyo wamefanya katika nyakati zote, kwa ufufuo called... na wameita Mungu. Ibrahimu aliona ishara nyingi are... bali kulifikia wakati ambao Ibrahimu aliona ishara yake ya mwisho kabla tu Sodoma haijachomwa na hiyo ilikuwa Mungu akijidhihirisha mwenyewe katika mfano wa mwanadamu. Je, mnaamini hayo? Je, Yesu alisema ingejirudia? Basi ni wangapi humu na kule nje redioni, ama huko simuni kote nchini, kama mgali mnasikiliza, iweni tayari kwa maombi, iweni mkiomba, nanyi njim ambao mna leso hizi hapa nam, siwezi nikamwambia Mungu ya kutenda la jambo hili, naliwe mbali nami hata kujaribu. Yeye ni mwenyezi, hutenda anayotaka kutenda. Yangu tu ni kutii na kusema yale yeye asemayo ya na sasa wanasimama kote kutani nao wamejazana na kusongamana, na shangaa kama tungemuuliza Mungu, tukitumia maneno haya, huu ni mvuto gani? Kama Mungu angetenda miongoni mwetu tena, huenda hu kuna wageni hapa na kutenda miongoni mwetu na kuonyesha uso wake mbarikiwa miongoni mwetu akaonyesha roho wake hapa akaonyeshe ya kwamba ni yeye yule jana leo hata milele hata kila mmoja wetu baada ya jumbe hizi mbili kali apate kuamini kwa ya kwamba ni kweli ungeweza kufanya hivyo no, na basi badala ya kuagiza mstari wa maombi basi kuna joto msongamano kusimama kuegemea ukuta nikitazama huku, kuagiza mstari wangu wa maombi, hamngeweza kufanya kwa kusimama hapo. Je, ningeweza kuagiza upande huu, ninyi mlio wagonjwa machela, kila kitu mliolala, mngaliweza kufanya kwa hivyo? Ketini mlipo na mkamwamini Mungu. Kama mna kadi ya maombi, ishikilieni itafaa. tutakufikieni kama tunataka kupitia katika mstari, bali si lazima upitie mstarini. Yule bwana Shefard jumapili iliyopita hakupitia kwenye mstari wowote, si si dhani alikuwa na kadi ya maombi. Je, bwana Shefard yuko humu usiku wa leo? Yuko wapi? Yuko hapa, yuko kule nyuma. Ulikuwa na kadi ya maombi bwana Shefard? Hukuwa nayo, hakuwa nayo. Yeye ameketi pale pale tena usiku huu. Hapo ni mahali pazuri kuwepo, ndugu Shefardi, sio tu muwe pale, bali uweni na imani tu, kwa maana kumbukeni, maskini mwanamke mmoja aligusa vazi lake, naye akasikia hilo. Naye ni na yeye na yule jana leo hata milele na, na waraka wa Waebrania katika Agano Jipya ulisema ya kwamba yeye ni kuhani mkuu usiku wa leo, anayeweza kutukwana nawe katika mambo yako ya udhaifu. Je, mnaamini hayo? Basi uweni na imani. Msilitilie shaka, aminini na itatendeka. Mnaweza kupata yale yale mmeomba, kama mnaweza kuyaamini, bali hauna budi kuamini. Mtafanya hivyo ninyi nyote, mtaamini. Je, wangapi mtaiamini sasa? Mungu awabariki. Sijui na nani ni nani, simjui yeyote wenu. Si kazi yangu kujua yeyote wenu, ni kazi ya Mungu kujua mambo haya, bali atatenda haya kama mtaamini. Mtaamini sasa. Sasa, Mungu mpendwa, bila shaka huna kundi la Wakristo waliochanganyikana. Haitupasi kuwa watu ambao inawapasa kubembelezwa na kudekezwa kitoto. Wewe una watu wa aina hiyo, Bwana, una waamini waliokomaa. Uwepo wa halisi wa Mungu huiwasha moto mioyo yao. Kama Ibrahimu alimwamini Mungu ulijijulisha kwake, ndipo wewe ukaja kwake na kufanya ishara naye akakuamini. Ukabadilisha mwili wake kurudia ujana, na pia mkewe, ambaye mkewe alikuwa sehemu ya mwili wake mwenyewe. Ndipo akazaliwa yule mtoto mpya, mwana aliyeahidiwa. Mungu, uliahidi ingekuwa jambo lile lile kwenye siku hii. Naomba ya kwamba wewe utathibitisha neno hili, nasi tutashughulikia moja kwa moja hadi hiyo moja pale, ya kwamba itakuwa kama ilivyokuwa Sodoma, kabla tu Sodoma haijachoma moto na hukumu ikaikalia Sodoma, ulimwengu wa mataifa. Kwa hivyo hukumu inakaribia kuangukia ulimwengu wa mataifa, nao Wayahudi wana miaka mitatu na nusu zaidi kupitia wakati wa dhiki tahabu yake Yakobo kuendelea kwa majuma sabini ya Danieli, bali majira ya mataifa yamehesabiwa, ni wakati wa kuondoka. Nawe ulitoa ishara hiyo na ukasema ya kwamba itakuweko tena. Tujalie Mungu yao, tumo mikononi mwako, tufanyie unayoona ya nafaa. Katika jina la Kristo, amina. Naam, msiwe na wasiwasi. Ningekuwaje kama nilikuwa na wasiwasi? Sasa nafanya jambo hapa ambalo halina budi kutegemea mamlaka ya Mungu, bali mbona ninafanya hivi? Yeye yeah, alisema itakuwa hivi, hiyo yatosha. Na kama akijithibitisha mwenyewe hivyo mbele zenu, vema, mbona hamwezi kumwamini? Bila shaka, ninyi iweni na imani tu, sasa na muamini na hebu itazame huku na huko, nikaone ambapo Roho Mtakatifu ataongoza yale atakayotenda. Sijui atakayotenda, hiyo ni juu yake, bali kama mtakuwa tu na imani mkaamini tu, mambo yote yawezekana kwao waaminio. Nyote mnawaamini hayo, inueni mikono yenu na kusema naiamini kwa moyo wako wote amini. Basi tatu itakuwa thibitisho iwapo ataifanya mara tatu moja kwa moja, kuwathibitisheni ya kwamba ni kweli. Sijali uko wapi, unani wewe uwe tu na imani ukaamini na msi, msi jonge popote, bibi unayoomba. Sikujui, keti tu ulipo, haikupasi kuja sikujui, bali umemshika msichana mdogo mikononi mwako au pajani mwako mimi ni mgeni kabisa kwako, na huyo msichana mdogo anaonekana mzima, anaonekana mwenye nafuu. Yeye ni msichana mdogo mrembo, msichana mdogo mwenye nywele nyekundu. Nilimtazama hapa, haonekani kilema au chochote kile, sijui anaugua wapi. Uenda ikawa si kwa ajili yako mtoto huyo. Uenda ikawa ni kwa ajili yako. Kwa bahati tu nilikuona umeketi pale pamoja na mtoto huyo, na ukiomba, inanibidi kunena nawe kwa muda mdogo, kusudi nipate roho yako, kama Yesu alivyomwambia yule mwanamke, nipe maji ninywe. Unaona, kumchukua tu kumchukua tu mtu mmoja, ndugu Bryant na wengineo walioketi hapa. Na wajua, watu hawa walioketi hapa uenda wakawa wahitaji pia, bali ulikuwa mgeni. Je, unaniamini mimi kuwa nabii wa Mungu? Je, unaamini mambo haya ambayo umesikia usiku wa leo ni kweli? Basi kama Mungu atalifunulia jambo ambalo umetenda ama jambo ambalo halikukupasa kutenda ama kitu kibaya kwako, ama unayotaka, utajua kama ni kweli ama si kweli, sivyo? Na iwapo atafanya hivyo, je, itathibitisha neno lake ya kwamba ni eh, yeye yule jana leo na hata milele, na ya kwamba Luka Mtakatifu 17:30 tayari inadhihirishwa? Je, unaiamini? na wewe bibi, uliinua mkono wako ya kwamba sisi ni wageni. Sikujui, bali ninajaribu kupata roho yake. Mtu mmoja, wengi wenu wanavuta. Na amini haya kwa moyo wako wote. Basi ni kwa ajili ya huyo msichana mdogo, si wewe? Una wasiwasi, bali si uo wasiwasi unaokusumbua. Jambo kubwa moyoni mwako ni u huyo msichana mdogo. Na unaamini Mungu anaweza kuniambia ni nini? Unaamini je, ingekusaidia ungeamini? Basi ni jeruhi kwenye ubongo, sivyo? Sasa weka mkono wako kwenye kichwa cha mtoto huyo mchanga, mkono wako. Mungu mpendwa, wewe ulisema ishara hizi zitafuatana na hao waaminio, wataweka mikono yao juu ya wagonjwa na watapona. Yule mwanamke ni muamini, mkono wake umo juu ya mtoto na apone katika jina la Yesu Kristo naomba sala hii amina. Sasa mnaamini ninyi nyote, ukiweza kuamini yote yawezekana. Bila shaka, namjua bibi anayeketi pamoja naye, bali anatazama huku kwa unyenyekevu sana siwezi kuita jina lake vema. Kama ningemtazama kwa dakika moja, ningejua bali. Namjua mwanamke huyu kwa uso, bali sijui shida yake ni nini. Unaamini mimi Mungu atanijalia kujua shida yako ni nini? Unge ningekusaidia ugonjwa wa sukari? Basi kama hiyo ni kweli, inua mkono wako. Bila shaka imekuwa bibi anayelala, anayeketi karibu nawe, ana jambo lile lile. Yeye ni mgeni Yule bibi mwingine anamwombea mtu fulani, mtoto kiwete. Amini kwa moyo wako wote, Mungu atamjalia. Mtu fulani mwingine nyuma humo, mtu yule anayeketi kule, anajaribu kuacha kuvuta sigara. Je, unaamini ya kwamba Mungu ataziondoa kwako? Naam, unaamini unaweza kuipokea. Sijapata kumwona mtu huyo maishani mwangu. Hapa yuko mtu. Je, mnaona lile wingu jeusi linaloning'inia juu ya mtu huyu papa hapa, ambaye amelala katika kitu kama machela au kiti? Anakufa. Ametiwa uvuli, yuna kansa. Simjui mtu huyu, sijamwona kamwe. Mungu anajua yote juu yako. Hiyo ni kweli, bwana. Je, unaamini ya kwamba Mungu angeniambia neno juu yako ingekusaidia kupokea uponyaji wako? Uliletwa humu na rafiki yako, bali wewe si mwenyeji wa hapa. Uko mahali ambapo pana maji mengi sana, wanakovua samaki. Naam, Albani Kentucky. Hiyo ni kweli. Amini, unaweza kurudi nyumbani mwenye afya. Amini ya kwamba limeondoka. Kama utaamini unabudi kuamini, lazima uamini na uamini ya kwamba imetendeka kwako. Je, unaamini? Wewe kutoka Tennessee, kuna kijana aliye na ugonjwa wa pumu hayuko hapa, bali unaamini ya kwamba ataponywa? Basi mpelekee leso yako mkononi mwako kwake, ataponywa kama ukiamini. Huyo bibi anayelia anayeketi upande mwingine karibu na Daktari Veli pale eh? Ametoa kivuli pia, kivuli cheusi. Sijapata kumwona mwanamke huyo maishani mwangu, bali yuna kansa, atakufa kama hatendewi kitu. Je, unaamini ya kwamba yeye atakuponya bibi? Unaweza unaweza kupokea uponyaji wako kama ukiamini tu. Kuna bibi mdogo anayeketi moja kwa moja nyuma yake, mwenye leso kinywani mwake. Yeye pia ana tumbo lililo na vidonda. Mgonjwa, umekuwa kiz, ukizirai, kupofuka, kuzimia. Mtu fulani alikuleta hapa. Una shida za kike kama utaamini unaweza kwenda nyumbani ukapone. Wewe kijana, ni mgeni uneketi papa hapa mbele zangu ukinitazama. wewe ni nani, Mpueto Rico au nini? Na namaanisha mimi ni mgeni kwako, unajua hivyo, wa... hata utoki katika nchi yetu, bali unaamini ya kwamba Mungu anaweza kukupa shauku ya moyo wako. kama nitakwambia shauku yako ni nini, je, utaipokea? Unatafuta ubatizo wa Roho Mtakatifu. Hiyo ni kweli. Pokea Roho Mtakatifu, ndugu yangu. Hapa kuna mtu mweusi ameketi huku nyuma kabisa, ana mzigo moyoni mwake kwa ajili ya mkewe yeye. Yeah, hayuko hapa, hata anaugua miguuni. Unaamini ya kwamba yeye atamponya? Unaamini? Stranger, wewe ni mgeni hapa, umetoka ng'ambo, umetoka Jamaika. Je, unaamini Mungu angeniambia wewe ni nani? Bwana Bradman, unaamini Yesu Kristo niye yule jana leo na hata milele? Right. Bibi huyu anaeketi kule nyuma kabisa, upande huu, karibu na bi right. Right pale, ana mzigo moyoni mwake, yeye anaomba kwa ajili ya bintiye atafanyiwa upasuaji. Je, unaamini kwa moyo wako wote kwa ajili yake yeye? Yeah, yeah. hata uhitaji kama utamfanya kuamini. Mimi siwezi kumponya. Kule nyuma kabisa, kwenye chumba cha watoto, namwona Roho Mtakatifu wa Mungu ama malaika, nuru inayotulia katika chumba cha watoto, imetulia juu ya kijana mwanamke, naye ana shida ya rohoni ambayo inamsumbua Inaonekana kama yanipasa kumjua huyo mwanamke. Kwa vyovyote mwanamke kijana ana shida ya kike pia, nam jina lake ni B West kutoka Alabama, B David West. Amini na Mungu atakujalia hayo. Kutakuweko nuru na siku ile anapofunuliwa mwana wa Adamu. Kama huyo si Yesu Kristo, yeye yule jana leo hata milele. Sijui chochote kuhusu hilo. Je, mnaamini hilo? Mambo yote yanawezekana kwa waaminio. Kule nje kwenye vipaza sauti nchini mote, sasa na katika maskani haya, wangapi wenu watainua mikono yenu na kusema mimi ni muamini? Sasa ninyi nje kule, nchini kila mmoja le inua mkono wake, hapa na nje kule mbali sana mahali fulani nchini kote, mlioinua mikono yenu bila shaka, basi fungeni macho yenu. Wekelea mikono yako juu ya mtu fulani karibu nawe, shika mkono wake uwekelee bega ni mwake. Mimi nimeweka mikono yangu juu ya hizi leso. Tazama yale yametendwa leo, tazama yaliyotendwa sasa Kutazama uso wake mbarikiwa unaong'ara kwa upendo wa kiungu. Washiriki wabarikiwa wa neema yake watang'ara kama vito kwenye taji yake. Basi ombeni na tuombe kila mahali. Mungu mpendwa, wakati umewadia. Je, hii ina maana gani? Mungu akitimiza neno lake Je, kuna mvuto gani? Bwana ni Mungu akitimiza neno lake ni nini? Kote nchini kupitia kwa simu, ambapo mamia ya watu wamewekeleana mikono wao kwa wao kote taifani, pwani kwa pwani, kutoka kaskazini hata kusini, mashariki hata magharibi. Hapa wameketi watu kutoka nchi za ng'abo, nchi nyingi Mexico Kanada, nasi tumewekeleana mikono. Mungu anatimiza neno lake. Inawezekanaje kwamba mtu anaweza kusimama hapa kwa Roho Mtakatifu na kumtambua mtu kama alivyomfanyia Simoni Petro? jina lako ni Simoni, wewe ni mwana wa Yona. Nenda kamwite mumeo, mje hapa. Sina mume. Hakika una watano yeye akasema, najua ya kwamba masiuaja kufanya haya, bali wewe we ni nani? Akasema, mimi ndiye nawe, ni yeye yule jana, leo na hata milele. Nawe umeahidi, kazi nizifanyazo mimi, nanyi mtazifanya pia, namna kubwa kuliko hizo mtazifanya, kwa kuwa mimi naenda kwa Baba. Na tazama, siku za mwisho nitawapelekeeni Elia nabii, naye atabadilisha mawazo ya watu ageuze mioyo ya watoto ielekee mafundisho ya mitume ya Biblia, na kutakuweko nuru yapata wakati wa jioni. Tuko hapa, Mungu mkuu wa mbinguni, wakati umewadia, mikono iko juu ya watu. Shetani, umeshindwa, wewe umuongo na kama mtumishi wa Mungu na kama watumishi, tunakuamuru ya kwamba, katika jina la Yesu Kristo, ya kwamba utii neno la Mungu na utoke ndani ya watu, kwa maana imeandikwa katika jina langu watatoa pepo na watu wote wawekwe huru. Tujalie Mungu mpendwa, wewe ndiye Mungu wa mbinguni uliyeshinda siku hiyo kwa mvuto juu ya mlima Kalvari, magonjwa yote na maradhi na kazi zote za Ibilisi. Wewe ni Mungu, na watu wameponywa kwa mapigo yako. Wao ni huru katika jina la Yesu Kristo, amina. Mungu, kila leso iliyo hapa, wakati Roho wa Mungu yuko, wakati upako wa Yesu Kristo umo juu ya watu, na ishara zile kuu alizoahidi tayari zinatimizwa na dunia inatetemeka, matetemeko ya nchi yanatokea, zile ishara kuu alizosema na maandiko yanatimizwa, na nuru ya jioni inamulika. Na lalia hizi leso kwa mwili wangu, nikiwakilisha mwili huu wote wa waamini kutoka mashariki, magharibi, kaskazini na kusini, na kumwambia Ibilisi katika jina la Yesu Kristo, mwamwache kila mgonjwa atakayewekelewa hizi kwa ajili ya heshima na utukufu wa neno la Mungu katika jina la neno la Mungu Yesu Kristo wa Nazareti amina. Sasa kwa utulivu, busara, kiasi na kwa uangalifu, kama waamini, je, sasa mnaamini na kukubali uponyaji wenu kutoka kwa Mungu mwenyezi katika jina la Yesu Kristo? Kama ndivyo, inueni mikono yenu nyote mlio huko nchini, inueni mikono yenu huko, kila mtu humu ndani, umbali niwezao kuona wameinua mikono yao, ndani nje, kwa gemea dirishani, ndani kule kwenye vyumba vya watoto, kila mahali, watu wameinua mikono yao, wanakubali. Shetani ameshindwa, mapigo ya Yesu Kristo yaliwaponya na uwepo wa Yesu Kristo unashuhudia jambo kwamba yeye yu hai leo, awezaye daima kutimiza kila ahadi yeye ya aliyoahidi. Amina. Na mwamini nanyi. Je, sasa hebu tusimame kwa jina la Yesu Kristo tunapokubali yale yaliyotendwa ama yote yaliyosemwa tunap, tunampenda kwa mioyo yetu yote, tunamthamini kwa yale yote yaliyo ndani yetu. Na sasa napoenda manyumbani mwenu mbalimbali usiku wa leo, Mungu awe nanyi, Mungu na awa, awape Roho Mtakatifu. Iwapo hamna Roho Mtakatifu, kila mwanamume, mwanamke, kijana ama msichana hapa ambaye hajabatizwa katika jina la Yesu Kristo, mna nguo. Bwana, usiahirishe mpaka kesho mambo yanayoweza kufanywa leo, kesho uende ikawa imechelewa sana. Yatosha kwa siku maovu yake. Kuna wahudumu wamesimama, wanangojea, nguo zinangojea, ngojea, hamna kutoa udhuru Unangoja kama unafanya hivyo, nawe unaamini, aidhuru umebatizwa namna gani, kunyunyiziwa maji, kumwagiwa, vyovyote vile ni kosa. Nuru imekuja, njoo, amini na kubatizwa. Kila mtu asiye na Roho Mtakatifu na ampokee Roho Mtakatifu, kila mmoja wenu katika uweza wote wa kiungu na upendo aliokuaidia kukufanya kiumbe kipya katika, katika yeye. Mungu awabariki. Na sasa hadi Jumapili ijayo asubuhi saa tatu na nusu, hebu na tuimbe wimbo huu mdogo ambao tuliozoea kuimba miaka mingi iliyopita. Msisahau maombi ya kijamaa, Yesu anataka kukutana nanyi hapo, atawaondolea mashaka yenu yote, msisahau maombi ya kijamaa. Hebu natuimbe pamoja sasa, msisahau maombi ya kijamaa, Yesu anataka kukutana nanyi hapo atawaondolea mashaka yenu yote, msisahau maombi ya kijamaa. Sasa tunapouimba tena, mwamkue msafiri aliye karibu nawe. Unaona, tunapouimba, msisahau maombi ya kijamaa. Lo, Yesu anataka kukutana nanyi hapo atawaondolea mashaka yenu yote lo, msisau maombi ya kijama. Je, ninyi hamu mpendi? Uh, mimi nampenda, nampenda kwa sababu alinipenda kwanza na kununua wokovu wangu. Huo ndio mvuto ule juu ya mlima Kalivari, Richard, mvuto ule ule juu ya mlima Sunset, mlima Nebo, mlima Sinai, matukio ya juu ya mlima ile yote mbalimbali saba. Na hebu na tuimbe sasa, nina mpenda, nina mpenda kwa kuni. Wampendao waseme amina, na muwaza tu yale amekutendea. Waza ya kwamba ungalikuwa kule kwenye pombe, usiku wa leo wenda ikawa labda ungekuwa kaburini, jinsi ningalikuwa nje Mungu. ya neema za Mungu Je, alikufanyia nini? Jamani tungejizuiaje kumpenda? Haidhuru mtu yeyote asemayo yeye ni wa kwanza. Hebu na tufunge macho yetu na kuinamisha vichwa vyetu tunapomwimbia sasa. Ye upenda nyimbo, kuimba nyimbo, hebu na tukamwimbie sasa, nina mpenda, nina yetu na mioyo yetu imenamishwa katika uwepo wake, tukifurahia yale macho yetu yameona, yale masikio yetu yamesikia, yale yameandikwa katika neno la Mungu, yale ahadi yake imekuwa kwetu leo. Mungu awabariki. wa tuna mgeni mm, usiku wa leo, ndugu fulani Ned ne, ne Everson aliyekuwa muhudumu mpresbiteria, baba yake, ndugu zake ni wahudumu wapresbiteria. Yeye nasikia um, alibatizwa tena leo katika jina la Yesu Kristo. Yeye ni muhudumu mzuri sana kwa kazi hiyo, na sasa nitamuomba kwa maana naamini ya kwamba yeye ni mtumishi wa Mungu, kuomba baraka za Mungu juu ya kusanyiko hili mnapoenda nyumbani. Ndugu Iverson njoo mbele, tunapoinamisha vichwa vyetu kwa maombi. Mungu akubariki ndugu yangu.